Mpo là gì

Số lượng tài liệu được truyền trên toàn thế giới đã tăng theo cung cấp số nhân cùng yêu cầu về băng thông lớn hơn lúc nào hết là ko liên tục. Mặc dù cân nặng tài liệu bây chừ thử khám phá trong cáp trục bao gồm vẫn có thể được xử lý với 10 GbE, những Xu thế dự đoán sẽ từng trải sự Thành lập và hoạt động của các công nghệ tiếp sau, 40 GbE cùng 100 GbE. Kết quả là, những trung vai trung phong tài liệu đề nghị thỏa mãn nhu cầu để cung cấp đầy đủ năng lượng cùng kế hoạch cho những tận hưởng sắp tới. Để đáp ứng nhu cầu này, các vật dụng thu vạc quang quẻ tốt nói một cách khác là các module quang quẻ QSFP+ 40G, cáp quang MTPhường / MPO, dây nhảy quang đãng MTPhường / MPO cùng những sản phẩm liên quan không giống hiện nay bao gồm bên trên thị phần. Cáp quang quẻ MTPhường / MPO trong những trung vai trung phong tài liệu đóng một vai trò đặc biệt vào cáp mật độ rất cao.

Bạn đang xem: Mpo là gì

Tại sao cáp quang quẻ MTP / MPO được sử dụng?

Số lượng liên kết mạng trong những trung trung ương tài liệu vẫn tăng mau lẹ. Cáp sợi truyền thống lịch sử rất có thể khiến trung chổ chính giữa dữ liệu bị nhồi nhét cùng cực nhọc cai quản. Để giải quyết vụ việc này, những trung chổ chính giữa dữ liệu phải đã có được tỷ lệ rất cao vào cáp để cất tất cả các cáp được đề xuất. Các cáp MTP. / MPO, đem đến 8, 12 hoặc 24 tua trong một đồ họa độc nhất vô nhị đã làm được chứng tỏ là 1 trong những giải pháp thực tế. Kết hòa hợp để đáp ứng tiêu chuẩn chỉnh 40GBASE-SR4 và 100GBASE-SR10, đầu nối nhiều tua MTP / MPO của cáp MTPhường / MPO tất cả cùng size cùng với đầu nối SC dẫu vậy có thể đựng 8, 12 hoặc 24 sợi, nhờ vào đó tiết kiệm chi phí mạch thẻ và không khí raông chồng.

Thông tin cụ thể về cáp quang MTP / MPO

Cáp MTPhường. / MPO bao gồm các đầu nối MTPhường / MPO với cáp quang, các đầu nối khác như LC cũng có thể được tra cứu thấy vào một số một số loại cáp MTP / MPO. Cáp quang quẻ được sử dụng thường xuyên là OM3 cùng OM4, là các tua quang đãng học đa mode được buổi tối ưu hóa bởi laser. Điều đặc biệt là cần có một sự hiểu biết tổng thể về các đầu nối MTPhường / MPO (được Hotline là push-on đa sợi với cũng giống như push-on nhiều đường dẫn).

Đầu nối MPO gồm sẵn trong phiên bản con gái (không tồn tại ghim) hoặc phiên bạn dạng nam (bao gồm ghim) nlỗi minch họa trong hình sau. Các chân đảm bảo sự links đúng chuẩn của phương diện trước của đầu nối, với bọn chúng cũng bảo đảm an toàn những mặt cuối của sợi không được bù đắp.

*

Mũi và rãnh dẫn phía (khóa) sinh sống phía trên cùng là hai nhân kiệt hiển thị cụ thể không giống, bảo đảm cỗ điều hợp duy trì đầu nối cùng với các đầu chính xác tương xứng với nhau. Dựa trên vị trí khóa, bao gồm nhì các loại cỗ điều vừa lòng MPO. Một là “key-up để key-down”. Nó Tức là khóa xe là lên phía trên một mặt cùng xuống bên trên không giống. Hai đầu nối được liên kết quay 180 ° liên quan với nhau. giữa những khác là “key-up để key-up”. Nó tức là cả nhì phím đầy đủ lên. Hai đầu nối được liên kết trong những lúc sống cùng địa điểm liên quan với nhau.

Quy tắc liên kết cáp quang đãng MPO / MTP

Luôn thực hiện một đầu nối Male với một đầu Female hẳn nhiên một bộ biến hóa MPO Lúc chế tạo liên kết MPO (coi hình sau).

*

Không lúc nào kết nối thanh nữ với nữ giới hoặc phái mạnh với nam. Nó phải được kết nối với cùng 1 phái mạnh với một thanh nữ nhỏng đang nêu làm việc trên. Với một kết nối nữ-to-thiếu phụ, những lõi tua của nhì đầu nối sẽ không nghỉ ngơi cùng chiều cao đúng đắn vị những chân hướng dẫn bị thiếu. Điều đó sẽ dẫn cho chiến bại lỗ trong chuyển động. Kết nối nam-nam tất cả hiệu quả tai sợ hơn. Có những chân lý giải va vào chân hướng dẫn nhằm không có số liên hệ nào được tùy chỉnh thiết lập. Vấn đề này cũng hoàn toàn có thể có tác dụng hư các đầu nối.Không bao giờ dỡ rời đầu nối MPO. Các chân khôn cùng khó túa ra khỏi đầu nối MPO cùng những sợi rất có thể bị đổ vỡ trong quá trình này. Dường như, Bảo hành trsinh hoạt đề xuất loại bỏ và nếu như bạn msống vỏ đầu nối.

Cáp MTP. / MPO

Cáp MTPhường / MPO gồm ưu điểm là thời gian lắp đặt ngắn lại hơn nữa, chất lượng được chất vấn và đảm bảo an toàn với độ tin tưởng cao hơn. Nó có tương đối nhiều nhiều loại khác biệt.

Xem thêm: Bạo Chúa Bóng Tối Baruk Sẽ Làm Gì Khi Tanker Đứng Cách Xa Hắn 9M?

Cáp Trunk: cáp trunk đóng vai trò nhỏng một link cố định và thắt chặt kết nối các mô-đun MTPhường / MPO với nhau. Chúng có sẵn cùng với 12, 24, 48 cùng 72 tua. Đầu của bọn chúng được kết thúc bằng đầu nối MTP. / MPO 12 gai hoặc 24 tua theo sự sàng lọc của doanh nghiệp. Những cáp thân nàgiống như 12 tua cáp trunk MPO hoàn toàn có thể giúp tạo nên một mạng 40G dễ dàng, công dụng bằng cách cài đặt một khối hệ thống cáp kết cấu. Cáp trunk MTPhường / MPO yên cầu sự quyên tâm to hơn trong quy hoạch tuy thế bao gồm một số điểm mạnh, ví dụ như rất tốt rộng, độ lệch về tối tphát âm, thời gian lắp ráp ngắn thêm một đoạn, bảo đảm xuất sắc hơn, khối lượng cáp nhỏ tuổi hơn và tổng giá thấp hơn.

*

Ví dụ, 8 tua 12 gai MTPhường / MPO khai quật cáp bao gồm tám kết nối tỷ lệ sợi LC cao với một đầu nối MPO, sẽ là dễ dãi cho khối hệ thống dây năng lượng điện và thống trị vào mạng 40G cùng với công suất bình ổn.

Cáp Y: Cáp Y thường được sử dụng vào phiên bạn dạng 2 mang lại 1. Một áp dụng điển hình là kết nối nhị sạc cáp thân 12 sợi cùng với tua dây 24 tua như 1 phần của di chuyển mang lại 100 GbE. Phiên phiên bản hơi hiếm hoi từ 1 mang đến 3 được cho phép ba đầu nối MTPhường / MPO tám sợi được nối với một links thắt chặt và cố định 24 tua, ví dụ như nhằm gửi sang 40 GbE.

Giải pháp MTP. / MPO mang đến cáp mạng 40 Gigabit Ethernet

Cáp quang đãng OM3 và OM4 đặt trong một kết nối quang quẻ tuy vậy song, chấm dứt cùng với đầu nối MTPhường / MPO. Đây là số đông nguyên tố cho technology 40 GbE vào môi trường xung quanh cáp kết cấu. Các kênh quang đãng song tuy vậy với những gai quang đa mode nhiều tác dụng của những các loại OM3 cùng OM4 được áp dụng để triển khai 40 GbE. Đường kính nhỏ của những gai quang đãng học không có vấn đề gì lúc đặt các mặt đường trực tiếp, tuy nhiên những cổng đột nhiên cần chứa tư hoặc thậm chí vội vàng mười lần số lượng đầu nối. Số lượng liên kết Khủng này không còn có thể được bao che với những đầu nối cá thể thường thì nữa. Vì vậy, chuẩn chỉnh 802.3ba phối kết hợp đầu nối MPO mang lại 40GBASE-SR4.

Tóm lược

Các đầu nối cùng cáp MTPhường / MPO là những nguyên tố trung trung ương của một liên kết quang quẻ học song song 40G. Kết nối này đưa ra quyết định coi mất chèn gồm quá vượt ngân sách suy sút hay không và liệu lỗ trả lại có đầy đủ cao hay là không. Cuối thuộc, đường dẫn mong muốn chỉ hoàn toàn có thể đã đạt được nếu toàn bộ các thành phần trong một liên kết quang đãng song tuy nhiên đáp ứng nhu cầu những thưởng thức cao nhất.

Thiết Bị Mạng Viễn Thông Vượng Hưng là đơn vị chức năng hiểu rõ cặn kẽ các thông số kỹ thuật kỹ thuật cả các loại cáp quang MPO / MTP. cùng cách sử dụng chúng vào mạng lưới viễn thông. Vì nạm Vượng Hưng hứa hẹn đã đem đến cho mình một sự lựa chọn đúng chuẩn về thành phầm cáp quang MPO / MTPhường tương tự như sự support chuyên nghiệp hóa, đến nơi Vượng Hưng giành cho khách hàng. Hãy liên lạc cùng với Shop chúng tôi ví như quý khách hàng mong muốn về loại thành phầm này.

Ngoài cung ứng những sản phẩm cáp quang đãng, dây khiêu vũ quang quẻ MPO/MTP. Vượng Hưng còn cung ứng rất nhiều các chủng các loại cáp quang quẻ với dây dancing quang khác nhau với độ suy hao chèn (insert loss) cùng suy hao bức xạ (reflection loss) tốt nhất bên trên thị trường hiện giờ. Các sản phẩm bao gồm:

– Dây khiêu vũ quang single mode đầu nối SC, LC, FC, ST…;

– Dây nhảy đầm quang đãng multi mode OM1, OM2, OM3, OM4, OM5 đầu nối SC, LC, FC, ST…;

– Dây nhảy đầm quang multi patch cord MPC đầu nối SC, LC, FC, ST…;

Hãy điện thoại tư vấn mang đến chúng tôi ngay để cảm nhận sự Ship hàng tận tâm với cẩn thận độc nhất. Vượng Hưng xin cảm ơn quý khách.